



“Building dreams for the future”

Shule ya Awali na Msingi ya Bright Acuity shule inayomilikiwa na kampuni ya Bright Acuity Co LTD.

Kituo na shule inachukua watoto kuanzia mwaka mmoja na nusu. Tunaamini katika kujenga ndoto za watoto wetu kwa siku zijazo kwa kuwapatia watoto misingi bora ya elimu.

Kujitolea ndio ufunguo wetu katika kutoa malezi bora kwa watoto waliokuwa wabunifu na kujitegemea. Jisikie huru kumleta motto wako kwetu kwa elimu bora.

Kituo na shule kina vifaa vya kisasa vya kujifunzia na vya michezo.

Bright Acuity ni shule sahihi kwa mwanao

Bright Acuity Pre and Primary School | plot No; 354, Block H Lulanzi | P.O.Box 62304 Kibaha – Pwani, Tanzania.
| Mobile: +225742 297 329 | Email: brightacuityschools@gmail.com | website: www.brightacuityschools.sc.tz
| Instagram: [brightacuity_pre_primaryschool](https://www.instagram.com/brightacuity_pre_primaryschool)

A. FOMU HII IMEJUMUISHA

1. USAJILI NA UANDIKISHAJI
2. KANUNI NA UTARATIBU ZA JUMLA
3. TAARIFA ZA MATIBABU
4. KANUNI NA UTARATIBU WA SHULE
5. MUUNDO WA ULIPAJI ADA

B. MUONGOZO WA UJAZAJI FOMU

1. Tumia herufi kubwa tu na peni nyeusi au peni ya bluu pekee.
2. Usiandike maneno juu ya maneno, bali tumia ufutio wa maji kufuta mandishi ya awali yaliyokosewa.
3. Urudishwaji wa fomu sio dhamana ya kuandikishwa kwa mtoto shuleni.
4. Tumia karatasi nyingine kwa kutupatia taarifa za ziada kuhusu mafanikio ya mtoto na kitu kingine chochote unachotaka sisi tukifahamu.

USAJILI NA UANDIKISHWAJI WA MWANAFUNZI

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

*Paspoti ya
mwanafunzi*

1. Namba ya fomu _____
2. Namba ya usajili _____
3. Anaandikishwa kwenda _____

A. MAELEZO YA MWANAFUNZI

1. JINA:

<i>kwanza</i>	<i>kati</i>	<i>ukoo</i>
---------------	-------------	-------------
2. TAREHE YA KUZALIWA:

--	--

--	--

--	--	--	--
3. SEHEMU ALIYOZALIWA:
4. JINSI: MVULANA ☐ MSICHANA ☐
5. DINI:

<i>dhehebu</i>

 KABILA:

<i>kabila</i>

6. URAIA:
7. ANUANI YA MAKAZI YA SASA:

<i>Mtaa</i>

<i>kata</i>

WILAYA

ZINGATIA:

- Mzazi au mlezi unatakiwa kuwa makini katika kuandika kwa usahihi jina na tarehe ya kuzaliwa ya mwanafunzi.

B. TAALUMA/ TAARIFA ZA SHULE ALIZOSOMA.

Jina la shule	Mwaka aliosoma	Darasa alilosoma

C. TAARIFA ZA WAZAZI

BABA	MAMA	MLEZI
JINA:	JINA:	JINA:
SIMU NO:	SIMU NO:	SIMU NO:
BARUA PEPE:	BARUA PEPE:	BARUA PEPE:
ELIMU:	ELIMU:	ELIMU:
KAZI:	KAZI:	KAZI:

ZINGATIA

- Kama wazazi wametengana au kutarikiana, tafadhari taja mtoto anakaa na nani na jaza katika eneo la **maoni** hapo chini kuwa nani atachukua jukumu la mtoto akiwa shuleni Bright Acuity.

Maoni:

FOMU YA TAARIFA ZA MATIBABU

JINA: JINSI: ME ☐ KE ☐

TAREHE YA KUZALIWA:

UREFU: (cm) UZITO: (kg) KUNDI LA DAMU:

HISTORIA YA MATIBABU YA MTOTO

A: CHANJO

Chanjo zifuatazo zinahitajika kwa watoto wanaohudhuria shuleni Bright Acuity.

(Tafadhali toa taarifa ya chanjo alizopata mtoto)

JINA YA CHANJO	NDIO	HAPANA	TAREHE YA CHANJO
1. DTP	☐		
2. Polio	☐		
3. MMR	☐		
4. B.CG	☐		

B. HALI YA KIAFYA

UGONJWA WA KUDUMU (Weka alama ya vema kwa chagua sahihi)

☐ kansa

☐ kisaikolojia

☐ UKIMWI

☐ figo

☐ homa ya ini

☐ mshtuko wa moyo

☐ kifua kikuu

☐ vidonda vya tumbo

☐ ugonjwa wa Hemophilia

☐ maumivu ya kichwa

Je, mtoto wako anaugua chochote kati ya magonjwa yafuatayo? Ikiwa ipo, tafadhali onesha kiwango.

	NDIO	HAPANA	WASTANI
1. Pumu	☐	☐	☐
2. Changamoto ya kusikia	☐	☐	☐
3. Changamoto ya kuona	☐	☐	☐
4. Kisukari	☐	☐	☐
5. Kifafa	☐	☐	☐
6. Mengineyo	☐	☐	☐

C: ALEJI INAYOJULIKANA

Tafadhali toa taarifa kama ana aleji yoyote;

Nathibitisha kuwa nimemfanyia vipimo

--

Mtoto wa bwana / bi

--

na kuwa yeye yupo vizuri kiafya / hayupo vizuri kiafya kwa kuingia shuleni.

Tarehe:

-------------------------	-------------------------	---

Jina la daktari:

--

Eneo:

--

Saini ya daktari:

--

muhuri wa daktari:

--

Usajili namba:

--

KANUNI NA UTARATIBU WA SHULE

1. Kila mwanafunzi awe nadhifu na akiwa na muonekano sahihi was are ya shule kila wakati.
2. Weka mazingira safi wakati wote na simamia vyema mali za kibinafsi na za shule.
3. Kufuata ratiba ya shule na kuhudhuria kila tukio kwa wakati..
4. Hakuna kukosa kipindi chochote; hakikisha unahudhuria shule kama ratiba shule ilivyopangwa.
5. Unapaswa kuzungumza Kiingereza kila wakati isipo kuwa kipindi cha somo la Kiswahili.
6. Usipige kelele zisizo za lazima karibu na eneo la shule.
7. Usijihushe na tabia mbay kama wizi, kugombana, kutumia lugha ya matusi, kumsukuma mwezio, kucheza michezo hatari na kukimbia ovyo.
8. Usiseme uongo ili kuepuka adhabu au kujifanya mgonjwa kinyume na hali halisi.
9. Usitoke nje ya eneo la shule bila ruhusa.
10. Wanafunzi wote lazima wasali kabla ya kuingia darasani,kabla ya chakula cha asubuhi, kabla ya chakula cha mchana na kabla ya kwenda nyumbani.
11. Usiweke pete za masikio za kuvutia, manukato na make ups.
12. Mtindo wa unyoaji na uswakwaji lazima ufuata sheria ya shule.
13. Wanafunzi hawaruhusiwi kubeba chakula, vinywaji kama juisi/ soda na vitafunwa shuleni.
14. Kutafuna bigijii pamoja na raba, peni, ni marufuku mathubuti.
15. Kuwa mtiifu kwa viongozi wako, walimu na wazee wengine ndani nan je ya shule.
16. Kuripoti kwa walimu au wakubwa ajali au tukio lolote baya kwa wakati.

Mwanafunzi anatakiwa kusoma na kukumbuka hizi sheria kila siku.

Kumbuka kuwa

- Nidhamu ni ufunguo wa mafanikio.
- Elimu bila nidhamu ni sifuri.

A. TAMKO LA WAZAZI/ MLEZI

Ninathibitisha / tunathibitisha kwamba taarifa zilizojazwa hapo juu zimetolewa ni sahihi, nitawajibika / tutawajibika kwa taarifa yoyote ya udanganyifu. Nimesoma / Tumesoma sheria na masharti na nita/ tutafuata sheria na kanuni za shule.

Saini ya baba:

Saini ya mama:

Saini ya mlezi:

B. MATUMIZI YA OFISI PEKEE

MUUNDO WA ULIPAJI WA ADA YA SHULE

A: CHEKECHEA NA AWALI

KWA MWEZI	JAN-MAR	APR-JUNE	JUL-SEPT	OCT-DEC
ADA YA SHULE	250,000	250,000	250,000	250,000
STATIONERY	50,000		50,000	
CHAKULA	100,000	100,000	100,000	100,000
JUMLA	400,000	350,000	400,000	350,000

B: SHULE YA MSINGI DARASA LA I - III

KWA MWEZI	JAN-MAR	APR-JUNE	JUL-SEP	OCT-DEC
ADA YA SHULE	275,000	275,000	275,000	275,000
STATIONERY	100,000		100,000	
CHAKULA	125,000	125,000	125,000	125,000
JUMLA	500,000	400,000	500,000	400,000

NB: Kama mzazi mmoja una watoto wawili na kuendelea, utapunguziwa kiasi cha laki moja ya ada kwa mwaka kwa kila mtoto. Shule itatumia vyeti vya kuzaliwa kuthibitisha.

CHAKULA

MENYU

SIKU	CHAKULA CHA ASUBUHI	CHAKULA CHA MCHANA
JUMATATU	CHAI NA MAANDAZI	NDIZI NA NYAMA JUISI
JUMANNE	CHAI NA MKATE	WALI NA MAHARAGE MCHICHA / KABICHI
JUMATANO	UJI	UGALI NYAMA SPINACHI /KABICHI
ALHAMISI	CHAI NA VITUMBUA/CHAPATI YA MAJI	CHIPSI MAYAI JUISI
IJUMAA	CHAI, MKATE NA SOSEJI	TAMBI/ PILAU JUISI

GHARAMA YA MICHANGO MINGINE

- Fomu ya maombi - 10,000/=
- Usajili wa mtoto - 50,000/=
- JUMLA TSH. - 60,000/=**

SARE YA SHULE

- SWETA 1
- SHATI 1
- SKETI / KAPTULA 1
- T-SHIRT 1
- KAPTULA YA MICHEZO 1

JUMLA TSH. 110,000/=

NB: Kama mzazi utahitaji sare ya shule ya ziada, sare zitawepo kwa malipo ya ziada shuleni.

USAFIRI

GHARAMA ZA USAFIRI ITATEGEMEA NA UMBALI WA ENEO

MIHULA	MWEZI	KIASI	ENEO
I	JANUARI	280,000/=	MBEZI, RUVU DARAJANI, KONGOWE, MISUGUSUGU, MIYOMBONI SHULE, VISIGA, MSANGANI, NYUMBU, MLANDIZI, MIEMBE SABA, KIBWEGERE, KIBAHA-NJIA PANDA CCM.
II	APRILI	280,000/=	
III	JULAI	280,000/=	
IV	SEPTEMBA	280,000/=	
	JUMLA	1,120,000/=	
I	JANUARI	240,000	MWENDAPOLE, KWA MFIPA, KILUVYA KWA KOMBA, MPIJI MWANZO – KATI, MPIJI MWISHO, HONDOGO A, HONDOGO B, MSANGANI, KWA MATIASI, PICHA YA NDEGE, SOFU, KWA MBONDE, TONDORONI BUJIKU, BOKO MNEMELA, GOGONI, MADUKANI
II	APRILI	240,000	
III	JULAI	240,000	
IV	SEPTEMBA	240,000	
	JUMLA	960,000	
I	JANUARI	200,000	MWANALUGALI, MADUKA SITA, MKOANI YOTE, MAILI MOJA SHULE, UNGINDONI, LOLIONDO, CRC, KWA MAMA ROZI, TUMBI LULANZI, MITAMBA, PANGANI
II	APRILI	200,000	
III	JULAI	200,000	
IV	SEPTEMBA	200,000	
	JUMLA	800,000	

NB: Ikumbukwe kwamba usafiri utalipwa pamoja na ada kwa miezi mitatu mitatu.

ZINGATIA:

- MALIPO YOTE YALIPWE KABLA YA WIKI MOJA YA KUANZA MUHULA MPYA MASOMO.
- ADA NA MICHANGO YOTE ILIPWE KUPITIA AKAUNTI YA BANK YA CRDB ILIYOTAJWA HAPO CHINI, NA HATI YA MALIPO YA BENKI LAZIMA IWASILISHWE SHULENI. HAKUNA PESA TASLIMU ITAKAYOKUBALIWA.

BRIGHT ACUITY CO LTD

CRD – BANK

KIBAHA BRANCH

ACCOUNT NO: 0150871860800